tintucsukien
-
Cách Di tích quốc gia đặc biệt Rừng Trần Hưng Đạo khoảng 20 km, có một ngôi làng cổ nằm nép mình yên bình bên sườn đồi uốn lượn. Với mái ngói âm dương rêu phong, cổ kính, với những nếp nhà gỗ xưa trầm mặc, làng cổ Hoài Khao đưa du khách bước vào không gian văn hóa truyền thống của đồng bào dân tộc Dao tiền.
-
Ngày 15/7, Hội Cựu chiến binh (CCB) huyện Nguyên Bình tổ chức Hội nghị tổng kết phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019 - 2024. Dự và chỉ đạo hội nghị có Đồng chí Nguyễn Thắng Chủ tịch Hội Cựu chiến binh tỉnh Cao Bằng; đồng chí Đinh Ngọc Lang - Phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đại diện lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; Lãnh đạo HĐND, UBND, UBMTTQ huyện; các ban, ngành, đoàn thể, lực lượng vũ trang và đại diện Hội Cựu chiến binh các xã, thị trấn trên địa bàn.
-
Ngày 10/7/2024, Đoàn công tác UBND huyện đến làm việc tại xã Hoa Thám, Tam Kim kiểm tra đánh giá kết quả thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới 07 tháng đầu năm trên địa bàn 02 xã.
-
Sáng 9/7, Bộ Chính trị, Ban Bí thư tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị về đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng.
-
Ngày 11/7/2024, Hội liên Hiệp phụ nữ huyện tổ chức Hội nghị sơ kết giữa nhiệm Kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội đại biểu phụ nữ, lần thứ XVIII, nhiệm kỳ 2021 – 2026 và Sơ kết công tác Hội 06 tháng đầu năm 2024.
|