Lễ khởi công xây dựng công trình nhà công vụ giáo viên liên trường tại xã Mai Long
06/07/2024
Ngày 06/07/2024, tại trường trung học cơ sở xã Mai Long Tập đoàn than – khoáng sản Việt Nam, Liên đoàn lao động tỉnh Cao Bằng phối hợp với UBND huyện Nguyên Bình tổ chức Lễ khởi công xây dựng công trình nhà công vụ giáo viên liên trường tại xã Mai Long.
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng lễ kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024) Liên đoàn Lao động tỉnh Cao Bằng ngành GD&ĐT huyện Nguyên Bình được Tập đoàn Công nghiệp Than - Khoáng sản Việt Nam, Công đoàn Than - Khoáng sản Việt Nam đầu tư xây dựng 04 dãy nhà bán trú 13 gian và 01 nhà vệ sinh cho Giáo viên và học sinh gồm 03 đơn vị trường trường Mầm non Mai Long, tiểu học Mai Long, PTDTBT THCS Mai Long với tổng số tiền đầu tư 3 tỷ đồng.
Đây là công trình được cán bộ, giáo viên 03 trường chờ đợi, chào đón nồng nhiệt nhằm đáp ứng nhu cầu lưu trú, sinh hoạt ngày càng ổn định trong thời gian giảng dạy tại trường; tạo niềm tin sâu sắc giữa Công đoàn với đoàn viên; chia sẻ những khó khăn của cán bộ, giáo viên vùng sâu vùng xa bám trường, bám lớp, nâng cao chất lượng giáo dục trên địa bàn huyện Nguyên Bình./.
Dương Lành
Trung tâm VH&TT Nguyên Bình